JKT kuongeza idadi ya ng ombe

Na Joyce Kasiki, Mafinga

mmKIKOSI cha Jeshi la Taifa (JKT)
841 mem kimejiwekea mikakat
mbalimbali ikiwemo kuongeza idadi
yang'ombe wa nyama na maziwa kwa
lengo la kutekeleza agizo la Mkuu wa
Jeshi hilo la kuvitaka vikosi vya jeshi
hilo kuongeza uzaishaji wa”mazao
mbalimbali ih viweze kujitosheleza kwa
chakula. Kaimu Kamanda wa Kikosi
841 Mafinga JKT Luteni Kanali Issa
Chalamila aliyasema hayo wakati
ya ziara ya waandishi wa habari
waliotembelea kikosi hicho ambacho
kimeyikita katika shughuli za ufugaji na
kilimo na uzalishaji mali.
Lutenl Kanall Chalamila ahsema,ldad:
8 ombe wa maziwa waliopo sasa
n| 120 na wanaokamuliwa ni 20-29
kwa siku huku mpango uliopo ni
kuon?&za wanaokamuliwa hadi kufikia
100 kwa siku kwa ajili ya kutosheleza
kikosi hicho lakini pia née ya quosu
“Kati ya ng1ombe unaofuga wa
maziwa wapo 120 na wanaokamuliwa
ni ng'ombe 20-29 kwa siku ambao
wanatoa lita 200-250 kwa siku
ambapo kwa wastani n ombemmola
anahakwawastamwal tisa kwa siku
Sasa mkakati wetu ni kuwaonq
hadi wafikie 100 wanaokamuliwa
stku il waweze isha litaza maziwa
1,000 kwa siku,"alisema Luteni Kanali
Chalamila.
Ahsema klkOSlnl hapo wana
¥1a chotara na klenyejl
ambao wote uboreshwa upltla

watalaamu Eumbo ambalo hu
kwa kiasi kikubwa mrfu 0 %km%a
kiasi kingi cha kwa si

Katika kute Ieza azma ya Mkuu
wa JKT ya kuelekea katika kujilisha

tumejlwekea mikakati mbahmbah e

likivemo kuongeza uzahshau wa
ng'ombe hasa wa maziwa ili kuwa
na uzalishaji wa kutosha wa ma.7.|wa
ili kusambaza na sehemu mbalim
ndani na n]e ya mafinga.” alisema.

Vile vile alisema pia wana mpango
wa kuongeza uzalishaji wa mbuzi na
kondio ambao pia wanafugwa kati
kikosi hicho.

Kuhusu kilimo alisema, wana
ekari 500 ambazo_ wanalima
mahindimaharage na alizeti ambayo
huwasaidia kwa chakula katika kikosi
hicho lakini kuiuzia jamil inayozunguka
huku akisema kwa mwaka huu wana
mpango wa kuanzisha shamba la

maparachichi.
?\lp:;e mtaalamu wa mifugo Luteni

Francis Breck allsema kutokana
na wao kuwa kitivo ch a mif u%o
wamepan a kuongeza sh am a
marisho kutoka ekan 22 hadi k
50 li kukabiliana na uhaba wach

kiangazi.
Naye kijana wa kuptolea katika

Jeshl hilo, Lucy Malema alisema
ujuzi wa kilimo na ufugaji waJlouie\t’a
ndani ya Jeshi hilo utawasaidia
kiasi kikubwa mara watakapohitimu
mafunzo yao. Alisema elimu ya ufugaji
waliyoipata watakwenda kuitumia
wakiwa uraiani katika kupa;m wenyewe
kweny e suala la bgap pam lba
klhmo cha mazao m
wamefundishwa shuleni hapo

 KUPOTEA KWA
KADI YA PIKIPIKI

Kadi ya pikipiki yenye
usajilinamba MC 287
BKS kwa jinala KILIMO
BORA LTD imepotea.
Taarifa imetolewa kituo
cha Polisi Jijini Dar es
salaam na kupewa jalada
namba DAR/MBU/
RB/156540/2021.

Kwa yeyote atakayeokota
kadi hiyo anaombwa
aipeleke kituo chochote
cha polisi kilicho karibu. -

KUPOTEA KWA
KADI YA GARI

Kadl ari ;er%a usa |l|
nam
WIZARD c hasis namba
UES73FW4106160

ine namba
F 4106160 kwa jina la
RAYA SAID KHALFAN
imepotea.
Taarifa imetolewa kituo
cha Polisi Sumbawanga
na upewa I{/ lada
namba RU
RB/35713/2:021
Kwa K eyote atakayeokota

n o anaombwa

alpe ek e kituo chochote
cha polisn kl|lChO kanbu

akufa ,
cha mifugo hususani katika kipindi cha
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